เช็คชื่อหน่อย มิดติ้งส่งท้ายปี 29 พย. 2552 เที่ยงวันยันเที่ยงคืน (ตื่นเต้นจัง)

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย ttsoft, 5 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    ไปไหนไปกัน ว่าแต่ตาใหญ่อย่าลิมส่งเงินค่าเปลี่ยนยางมาให้ยืมกอนละกันนะ จำไว้คนไม่ตายหนี้ไม่0....555รีบโอนมาให้นะอาทิตยฺนี้จะได้เจอกัน ถ้าโอนช้าเดี๋ยวตูไม่ยืมนะเว้ยแล้วอย่ามาง้อให้ตูยืมเปลี่ยนยางนะ666666666

2. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    มีเพียบเลยครับแต่บ้านน้ำเพียงดินราคาจะแพงไปนิดนึง มีร้านเอกเขนกตรงทางไปราชพฤกษ์-ปากเกร็ดอาหารใช้ได้ราคาไม่แพงบรรยากาศดีมีดนตรีสด ลานจอดรถสำหรับถ่ายรูปเจ๋ง หรืออีกร้านนึงฮันนีมูนตรงเกษตรตัดใหม่ก่อนมุดอุโมงสาวสวยดนตรีเจ๋งราคาได้อยู่
    http://www.ban-ekanake.com/
    http://www.naachim.com/?ContentID=ContentID-080620030813502

3. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    มันจะแพงปละ

4. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    จะไปไหนกันก็ได้ครับ ผมไปหมด หมูกะทะก็ดึครับ

5. slump

217
    0
    0
    ทั้งสองร้านไม่แพงครับน่าจะพอไหวเต็มที่ไม่เกิน300บาท/คน...เอกเขนกหรูแต่ร้านราคาไม่แพงที่สำคัญเปิดไวรถจอดได้เยอะ

6. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    หมูกระทะ 827 ผมไปด้วยคน ถ้าที่อื่นคงยากคับ อิอิ แต่หมูกระทะร้าน ชบา ติดกับซีคอนก็อร่อยนะครับ แต่ที่จอดรถจอดติดกำแพงเอา ร้านเปิดตั้งแต่ 4 ถึง 5 โมงคับ

7. ttsoft

632
    1
    0
    น้อง nice ให้ใครผ่านไปรับก็ได้ รถไม่ต้องมาก็ได้ ขากลับไปส่งก็ได้นะ

สำคัญที่ใจงานนี้ ใครไม่มางานนี้ต้องรอไปอีกนานเลย ปีหน้าเป็นอย่างน้อย

ไอ้จอดติดกำแพงมันจอดแบบไหน แบบกอดติดกำแพงปละ

ถ้าวันไม่มีใครเสนอ พี่ขอกำหนดเป็น วันเสาร์ที่ 28 พ.ย. 2552 17.00 น.เลยนะ

ใครจะมามิดติ้งครั้งนี้ ช่วยลงชื่อเลยนะ จะได้เตรียมสถานที่ ได้

ใครอยากจะทานอะไรก็บอกได้นะ

1 Rover กบ เต๋าตุเลงนอง
    2 Rover เจี๊ยบ เฮดเดอร์ ยางแตก
    3 Rover หนุ่ม นักรบ
    4 Rover ใหญ่ ใจดีรูปหล่อเอาใจเก่งเป็นกันเอง
    5 Rover บี๋ อินเตอร์
    6 Rover โอม เทพเข้า
    7 Rover เล็ก สุทัด

ส่วน

Rover ที่หนึ่ง
    Rover Truelove
    Rover merge
    Rover Jacky
    Rover นายใหม่ EK,
    Rover ไมโล
    Rover น้องบ๊วย
    Rover wewit
    Rover วัฒน์
    Rover nice
    Rover โท
    Rover หนิง TG
    RoveR Eight TG
    Rover นัท
    Rover Ann เเปิ้ล
    Rover choophan
    Rover ป๊อก
    Rover pop เมืองเพรช
    Rover จอม โคราช
    Rover Ann หนิง ระยอง
    Rover ฟีมส์
    Rover แซม
    Rover เอส พัทยา
    Rover ฯลฯ ตกหล่นใครไปขออภัยด้วยนะ ใหญ่ ก็ไม่ค่อยรู้จักใครมากนัก

หากตอบ ตกลงกันหมด คงต้องปิดร้านเล็กๆ สักร้านเลย อ้อ อย่าลืนช่วยกันหาร้านหรือสถานที่ด้วยนะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤศจิกายน 2009
  8. ttsoft

632
    1
    0

เมียกูมันตัดงบประมาณวะ มึงจะเอาเท่าไหร เดี๋ยว กูแอบ เอามาให้

9. leksuthat

leksuthat New Member Member

71
    0
    0
    เอกเขนกบรรยากาศดีคับบที่จอดรถกว้างมีดนตรีกลางน้ำ

10. slump

217
    0
    0
    Rover กบ เต๋าตุเลงนอง....ผมขอเปลี่ยนฉายาได้มั๊ยครับอันเก่าก็ดีแต่อันใหม่จะใกล้เคียงกว่า
    roverกบ...รักสนุกไม่ผูกพันธ์หรือroverกบ..ใจดีแต่ไม่มีเวลาให้...ยังงี้น่าจะเหมาะกว่าครับช่วยไม่ได้จริงๆ..ถึงไม่หล่อแต่จนสนมั๊ยน้อง..
    (Rover ใหญ่ ใจดีรูปหล่อเอาใจเก่งเป็นกันเอง..ทำไปได้)

11. nice827

382
    0
    0

เรื่องขับรถไปไม่เท่าไหร่คับพี่ใหญ่ แต่เรื่องค่ากินอะซิคับ กัวมันจะเกินงบคับ 5555555 เพราะคงไม่ได้ไปคนเดียวอะพี่

ส่วนจอดติดกำแพงเหมือนจอดรถหน้าบ้านอะครับ จิงๆแล้ว ที่จอดธรรมดาก็มี แต่ว่าต้องไปเร็วหน่อยอะคับ ร้านนี้คนจะเยอะคับ เกือบทุกวัน อร่อยจิงๆคับ

12. nice827

382
    0
    0
    ลืมบอกคับ ConFirm คับ แต่อยู่ได้นานไม่นานคงต้องดูก่อนคับ 5555 เอารถเน่าๆไปด้วย 1 คัน

13. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    ไปอยู่แล้ว แต่ขอเวลา กับ สถานที่แน่นอน ด้วย

14. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ไปด้วยเด้ !!

15. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    โดดด มาหลายjobแว้วว
    งานนี้เราต้องปายให้ด้ายยยย.......:eek::eek:

16. caba

305
    0
    0
    พี่ใหญ่ ขอเป็นวันอาทิตย์ 29 หรือวันเสาร์ 21 ได้ไหมครับ วันที่ 28 เจองานแต่งสองงานเลยอะ

17. ttsoft

632
    1
    0
    1 Rover กบ...รักสนุกไม่ผูกพันธ์ หรือ Rover กบ..ใจดีแต่ไม่มีเวลาให้ (กบขอร้อง)
    2 Rover เจี๊ยบ เฮดเดอร์ ยางแตก
    3 Rover หนุ่ม นักรบ
    4 Rover ใหญ่ ใจดีรูปหล่อเอาใจเก่งเป็นกันเอง
    5 Rover บี๋ อินเตอร์
    6 Rover โอม เทพเข้า
    7 Rover เล็ก สุทัด
    8 Rover ที่หนึ่ง
    9 Rover nice
    10 Rover Mr.Two
    11 Rover นัท

ส่วน

Rover Truelove
    Rover merge
    Rover Jacky
    Rover นายใหม่ EK,
    Rover ไมโล
    Rover น้องบ๊วย
    Rover wewit
    Rover วัฒน์
    Rover โท
    Rover โอ๊ค TG
    Rover หนิง TG
    RoveR Eight TG
    Rover Ann เเปิ้ล
    Rover choophan
    Rover ป๊อก
    Rover pop เมืองเพรช
    Rover จอม โคราช
    Rover Ann หนิง ระยอง
    Rover ฟีมส์
    Rover แซม
    Rover เอส พัทยา
    Rover ฯลฯ ตกหล่นใครไปขออภัยด้วยนะ ใหญ่ ก็ไม่ค่อยรู้จักใครมากนัก
    หากตอบ ตกลงกันหมด คงต้องปิดร้านเล็กๆ สักร้านเลย อ้อ อย่าลืนช่วยกันหาร้านหรือสถานที่ด้วยนะ

- Rover Nice พาใครมาด้วยก็ได้ ค่าใช้จ่ายคงไม่แพงมากหรอก บัตรนักเรียนฟรี บัตรนักศึกษาครึ่งราคา บัตรอื่นๆเต็มราคา
    - Rover Caba ถ้าเป็นวันอาทิตย์ ขอเริ่มตั้งแต่เที่ยงเลยได้ไหม เย็นต้องรีบพาลูกกลับบ้าน เช้าลูกไปเรียน อะ หรือว่าจะเปลี่ยนวันก็ได้ วันที่ 21 หรือไม่ก็ 12 ธค. เลยก็ได้ มีใคร ไม่สะดวกบ้าง

ส่วนร้านตอนนี้มี

- หมูกระทะร้าน ชบา ติดกับซีคอนก็อร่อยนะครับ (Rover Nice)
    - ร้านเอกเขนกตรงทางไปราชพฤกษ์-ปากเกร็ดอาหาร (Rover กบ)
    - ร้านฮันนีมูนตรงเกษตรตัดใหม่ก่อนมุดอุโมงสาวสวยดนตรีเจ๋งราคาได้อยู่ (Rover กบ)
    - กินเหล้าชมทะเลมั้ยพี่ สัตหีบ ชลบุรี จากกรุงเทพมา สองชั่วโมงเอง (Rover หนุ่ม)
    - น้ำเคียงดิน (ใครหว่า) อันนี้ตัดทิ้งก็ได้นะ ได้ข่าวมาว่าแพงเหมือนกัน ของเราเน้นปริมาณและคุณค่าทางโภชนาการ
    - ร้านหมูกะทะ ก่อนขึ้นพระราม 5 อยู่ฝั่งเดียวกับไก่ย่างโคราชน่ะ ร้านค่อนข้างใหญ่ มีเด็กเชียร์เบียร์
    มีนักร้องนักดนตรี เล่นเพลงให้ฟัง ราคาก็คนละประมาณ 100นิดๆ แต่ยังไม่รวมค่าเคื่องดื่มครับ (Rover ไมโล)

ฤกษ์ดี ยามดี ด้านล่างนี้ (ฤกษ์ 2 เดือนล่วงหน้า) เป็นฤกษ์ยามทั่วไปแบบกว้างๆ ไม่จำเพาะเจาะจง

เสาร์ 21 พย. 17.00
    อาทิตย์ 22 พย. ไม่ได้ไปศรีราชา

เสาร์ 28 พย. 17.00 สะดวกสุดๆเลย อันนี้ เกจิบอกว่า เหมาะสมอย่างยิ่ง
    อาทิตย์ 29 พย. 12.00

เสาร์ 5 ธค. 17.00
    อาทิตย์ 6 ธค. ไม่ได้ไปศรีราชา

เสาร์ 12 ธค. 17.00
    อาทิตย์ 13 ธค. 12.00
    เสาร์ 19 ธค. 17.00
    อาทิตย์ 20 ธค. 12.00

หลังจากนั้น คงไม่ได้แล้ว 26-27 ธค. ไปท่องเที่ยว นะลูกปิดเทอม

หาไม่มีใครเพิ่มเติม วันจันทร์นี้เราจะเริ่ม โหวดกันแล้วนะ
    ใครติดต่อสมาชิกท่านอื่นได้ ช่วยลองถามด้วยนะ ครั้งนี้พิเศษจริงๆ (นอกจากน้ำเปล่ากับน้ำแข็งแล้วอาจจะมีโซดาด้วย)

ปล. จะสรุป โครงการ วันพุธที่ 18 นี้แล้วนะ งานใหญ่อย่างนี้ต้องโทรไปจองก่อนร้าน ต้องติดต่อท้องที่ให้มาอำนวยความสะดวก ฯลฯ (โอมทำไมมันเงียบ วะ...ช่วยหน่อยสิครับรุ่นพี่)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤศจิกายน 2009
  18. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ไปไหนก็ได้ถ้า ว่าง แบบไม่ทำงาน อ่ะ รักนะ ทุกคน

19. caba

305
    0
    0
    ผมโหวตอาทิตย์ 29 กับเสาร์ 21

ร้านไหนไปหมด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤศจิกายน 2009
  20. nice827

382
    0
    0
    29 ละกันคับ อิอิ

21. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    เสนอ...หัวปลาช่องนนทรีย์สาขารามอินทราครับ ที่จอดรถหรูหราอาหารราคาไม่แพง ต้มยำสุดยอดใช้
    ถ่านแต้ๆ เอ็นหอยก็อร่อย สุดยอดหมูสเต๊ะ ที่จอดรถก็อลังการ ราคาก็ไม่แพง โซดา10 น้ำ10 ต้มยำ150
    มิทติ้งเล็กๆมาหลายครั้งแล้วครับ ถ้าเมาสัก20คนเปิดห้องแอร์ส่วนของเราได้เลยฟรี อาหารอร่อย ราคา
    สบายกระเป๋า ข้อสำคัญ ตูเมาขับรถแป๊บเดียวก็ถึงบ้านแล้ว..............555555555555555

22. ttsoft

632
    1
    0
    29 ต้องเป็น เที่ยงนะ

23. leksuthat

leksuthat New Member Member

71
    0
    0
    29 ฤกษ์งามยามดี ส่วนเจี๊ยบแปดริ้วเปลี่ยนร้านมั่งจิ

24. caba

305
    0
    0
    ถ้า 29 ผมไปได้ตั้งแต่ตี 5 เลยพี่ จัดยาววววววววว

หรือ 28 ก็ได้ครับ ไปงานแต่งเสร็จให้แม่ขับรถกลับบ้านเอง ส่วนผมก็นั่งแท็กซี่ไปมีทติ้ง ขากลับให้พี่ Rover กบรักนะแต่ไม่อยากยุ่ง ไปส่ง เมาได้เต็มที่อีกต่างหาก แต่ออกทรพีหน่อยๆ

---------- Post added at 10:15:02 ---------- Previous post was at 10:14:43 ----------

ถ้า 29 ผมไปได้ตั้งแต่ตี 5 เลยพี่ จัดยาววววววววว

หรือ 28 ก็ได้ครับ ไปงานแต่งเสร็จให้แม่ขับรถกลับบ้านเอง ส่วนผมก็นั่งแท็กซี่ไปมีทติ้ง ขากลับให้พี่ Rover กบรักนะแต่ไม่อยากยุ่ง ไปส่ง เมาได้เต็มที่อีกต่างหาก แต่ออกทรพีหน่อยๆ

25. Nunjung

Nunjung New Member Member

12
    0
    0
    อยากไปด้วยอ่ะครับ แต่วันที่ 28-29 ไปบางแสน อดเลย

26. P.Thidawan

P.Thidawan New Member Member

59
    0
    0
    งั้นก้อไปมิตติ้งบางแสนกันดิ

27. greatnotgood

greatnotgood New Member Member

88
    0
    0
    ผมก็ยังอยู่นะครับ

28. ttsoft

632
    1
    0
    กลับมาเร็วๆ สิ

29. ttsoft

632
    1
    0
    กทม. ก่อน ละกัน แต่ถ้าจะไป บางแสนก็พอได้นะ แล้วจะมาไหมจะได้นับเลย

30. ttsoft

632
    1
    0
    จะมาไหม จะได้นับเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้