สมาชิกใหม่ ขอคำแนะนำเรื่องโมดิฟายด้วยนะครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Gotlaw, 16 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    คันนี้ จะเอาวิ่งเท่า7คันแดงเลยป่ะครับพี่...อิ อิ อิ

2. Gotlaw

Gotlaw New Member Member

38
    0
    0
    ไม่มีรูปอัพเดทนะครับ

กำลังจะพ่นสีภายในห้องเครื่องครับ

ลองหลายสี แต่ยังไม่ถูกใจเมียซักกะที

ถ้าคืบหน้าอย่างไร จะอัพเดทอีกครั้งครับ

3. HS9KRM

HS9KRM New Member Member

23
    2
    0
    เข้ามาลุ้นด้วยยคนครับน้า

4. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    จาทามรถแรงเชียวพี่..

พี่เปลี่ยนแคมรอบมันไม่นิ่งนะพี่รอบเดินเบา
    จะสั่นแต่ได้รอบสูงๆมันจะวิ่งดีแตะคันเร่ง
    เป็นพุ่งอ่ะครับขี่ทางไกลยาวๆสนุกครับ..
    เหยียบไปเหอะทางไกลๆเครื่องตัวนี้อึด
    ลองลากยาว700-800กมไม่พักมาแล้ว..
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool:

5. Gotlaw

38
    0
    0
    ความคืบหน้าล่าสุด

ไม่มีอะไรคืบหน้าครับ

นอกจากพ่นสีห้องเครื่องเตรียมไว้ เป็นสีน้ำเงิน

น่าจะยกเครื่องใส่ได้ในวันจันทร์ คืบหน้าจะนำมาเล่าสู่กันฟังต่อไปครับ

6. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ทำสีห้อวเครื่อง อย่างเดียว นี่เท่าไรคับ กี่วันคับ !!! เนียนยน่าดู !!!

7. Gotlaw

38
    0
    0
    เลือกสี สองสัปดสห์ครับ

เพราะงั้น มีโอกาสเป็นไปได้ที่

วางเครื่องน่าเริ่มได้ในอีกสองอาทิตย์
    กว่าจะลงตัวยึด น็อตเสร็จ ก็คงจะอีกสามเดือน

วายสายกว่าจะสตาร์ทได้น่าจะอีกสองเดือน

ช่วงล่างอีกเดือนนึง

แก้งานไฟอีก เดือนครึ่ง

บวกเก็บงานเล็กน้อยอีก เครื่องสะดุด สายไฟลืมพันสก๊อตเทปอีกสองเดือน

เป็นไปได้ครับ

เคยมีมาแล้ว มหาโปรเจ็ค อมตะนิรันดร์กาล 1 เต็มๆ ไม่อยากจะเล่าเลย
    เงินดีงานไม่เดิน งานเดินเงินไม่มี

8. aom8817

aom8817 New Member Member

63
    3
    0
    ถึงไหนแล้วคร๊าบบบบบบบบบบบ

9. Gotlaw

38
    0
    0
    เครื่องหย่อนลงแล้วครับ

ส่วนภาพ ค่ำๆวันนี้ จะอัพให้ดูต่อครับ

10. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    รอชม
    ถ้าจะใช้เพลาสองท่อน ต้องเป็นของแอคคอด เกียร์ธรรมดานะครับ
    หรือใช้ท่อนยาว อันนี้ไม่แน่ใจนะพี่

11. natsmooth

834
    0
    0
    รอรอรอรอ

12. เอาใจช่วยครับ...

เอาใจช่วยให้รถเสร็จเร็ว ๆ ครับ :)

13. aom8817

aom8817 New Member Member

63
    3
    0
    ถึงไหนถึงไหน คุณพ่อน้องแพร

14. Gotlaw

38
    0
    0
    UP ไว้:D:D

15. Gotlaw

38
    0
    0
    รูปล่าสุดเมื่อวานนี้ครับ

ยกเครื่องใส่มาได้เกือบสัปดาห์แล้วครับ

แต่สายไฟที่ส่งไป กทม. ยังไม่กลับมาครับ

ท่ออินเทค คอยส์ก็ยังไม่มา เหอๆ เอาหล่ะวา งานเข้าแบบอีแดงอีกมั้ยเนี่ย

ผมคงจำใจต้องต่อไปครับ เมียเริ่มบ่นแล้ว ว่ารถหายไปหลายวันแล้ว อิอิ

จะอัพเดทเรื่อยๆนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ธันวาคม 2009
  16. Gotlaw

38
    0
    0
    สีฟ้ากระจกแบบห้องเครื่อง

ผมว่าจะเอาไปทำสี คัน 740 อีกคัน ( ไม่ใช่คันสีแดง)

แต่งแนวสปอร์ตๆ เปรียวๆ ไม่เบอะบะแบบพาร์ท อูราส แบบคันแดง

ไม่รู้จะเข้าท่ามั้ย อิอิ

17. natsmooth

834
    0
    0
    โอ่ว ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

18. Gotlaw

38
    0
    0
    เมื่อวานเพิ่งได้สายไฟหลับมาจากกรุงเทพ

ต่อนี้กำลังติดตั้งครับ

แต่ว่า

กล่องไม่ส่งมาด้วย อาไรว้าเนี่ย "

รอกล่องครับ มาคงประมาณวันอังคารที่ 22 ธันวาคมนี้

ส่วนคอนโซลในรถติดตั้งแล้ว

จะเก็บภาพมาฝากครับ

19. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    หวังว่าคงไม่ต้องรอข้ามปีแบบคันแดงนะครับน้า พอดีตามดูมาจากJzละครับ

20. DoraTARO

DoraTARO New Member Member

1
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ มีกังหันแนวตั้งเข้ามาเสริมทัพอีกท่านหนึ่ง ชาวพลังงานทางเลือกแบบเราๆ คงรู้สึกมั่นใจขึ้นไม่น้อยทีเดียว

แนวตั้งตัวนี้ ทำด้วยเหล็กหมดเลยหรือครับ? รวมถึงปีกด้วยนะ
    แล้วเวลาหมุนมันแกว่งไหมครับ จากรูปไม่เห็นว่ามีแบริ่งยึดด้านบนน่ะครับ

21. Gotlaw

38
    0
    0
    ตอนนี้ ทุกอย่างชะงักไปหมด

คนรับผิดชอบงานวาง

ยังไม่เอากล่องมาให้ แคมไม่มา อินเทคไม่มา คอยท์ไม่มา สายไฟมาไม่ครบ

จะเป็นเดือนแล้วครับ

พูดไม่ออก บอกไม่ถูก

เงินจ่ายไปหมดแล้ว

ไม่อยากยกขึ้นรถสไลด์มาทำที่กรุงเทพ

ไม่งั้นก็จ่ายอีกไม่ต่ำกว่า 50 แน่ๆ

เมียเริ่มถาม

ทำไมเจอแต่แบบนี้ :eek:

อัพเดทใหม่อีกทีครับ

ให้เวลาอีก 1 week จากนี้ครับ

หรือผมดีเกินไป

จ่ายไปก่อนทีไร เป็นแบบนี้ ทุกที

22. natsmooth

834
    0
    0
    โห ปัญหา แบบนี้อีกแล้ว !!!!

เหนื่อยจัยเลย !!!

ทำไมช่าง ชอบจะเปนแบบนี้กันนักน๊ะ !!!!

23. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ทำใจพี่ ควรจะทำหลักๆให้วิ่งได้ก่อนแล้วค่อยๆแต่งพี่

เดี่ยวไม่มีไรทำ นะ

แรงเป็นสเต็บๆหนุกก่านะ

24. Gotlaw

38
    0
    0
    ในที่สุด ของที่ขาด เช่น กล่อง มาแล้วครับ

เสียบเข้าไป กดบิดกุญแจ สตาร์ทเครื่อง ชึ่งๆๆๆ

ไอน้ำ ฟุ้งออกมาพองามมม.....เครื่องติดเดินเรียบ

รถขึ้นขาหยั่งไว้ ยังไม่ลงดิน

ลองใส่เกียร์ ชิฟต่างๆ อืมๆๆ ใช้งานได้ดี มีชาติตระกูล แถมเสียงหวานนุ่มๆ

อ้าวๆๆ อะไรวะนั่น........... เหวอ

ทอร์คใหม้ครับ!!!! เซง ฮ่วย

จบข่าว

ต้องรอทอร์คใหม่ เคลมร้านเซียงกง แล้วจะมาอัพใหม่ครับ:cry:

25. aumech

aumech New Member Member

33
    0
    0
    ล่าสุดเป็นอย่างไรบ้างครับ
    พอดีสนใจอยากวาง ตัวนี้เหมือนกัน
    ขอสอบถามหน่อยครับ
    1. สรุปว่า ตอนวางเครื่องลง แท่นเครื่อง , เกียร์ ต้องแปลง หรือต้องทุบห้องเครื่องบ้างไหม ครับ
    2. หน้าจอต้องใช้ของมันเลย หรือเปล่า ใส่ได้เลยไหมหรือต้องแปลงอีก
    3. เครื่องนี่มาทั้งแพ หรือเปล่าครับ ถ้ามาทั้งแพ เราใช้อะไรได้บ้าง ครับ

อยากเห็นตอนเสร็จเรียบร้อยจัง
    ขอให้เสร็จไวๆ นะครับ รอติดตามชม อยู่

26. natsmooth

834
    0
    0
    สุ้ๆ คร๊าฟ รอตอนเสด ทุกอย่างง ลุ้นแทนนน้าคับ !!!

27. Gotlaw

38
    0
    0
    รอเกียร์กับทอร์คครับ

เห็นว่า ไปเคลมเซียงกง

และบอกว่า เกียร์ชิฟ มันหายาก เลยช้า

ผมเลยบอกว่า ขอเร็วหน่อย พังไปสองรอบแล้ว ไม่รู้ยังไงกันแน่

ถ้ามันหายากนัก เอาแบบไม่ชิฟก็ได้ ขอตังค์คืนด้วย

ใกล้ลากกลับกรุงเทพแล้ว แต่ยังเสียดายตรงที่ว่า จ่ายเงินค่าของไปแล้ว ขอรอของก่อน ไม่อยากไปจ่ายใหม่ซ้ำที่กรุงเทพอีก

เลยจำต้องรอ เมียถามบ่อยแล้ว งานนี้ เฮ้อ

28. natsmooth

834
    0
    0
    อ่าสุ้ๆ !!!

เปนผมเอาธรรมดาลงเลย อิ อิ แต่มีปัญหาที่กล่องอะจิ !!

ลองดุคร๊าฟ !!

29. Gotlaw

38
    0
    0
    เสร็จแล้วครับ

ขับได้แล้ว

รูปร่างหน้าตาของเครื่องยนต์ครับ

วันนี้ 18/03/53 กำลังใส่แคม เฮดเดอร์
    ส่วนรอม โมไปแล้ว รอวิ่งจูนปรับเทคซักพักครับ

30. Gotlaw

38
    0
    0
    ภายในครับ อาจไม่ค่อยชัดเท่าไหร่

หนังเปลี่ยนใหม่

ใส่ลายไม้เพิ่มที่ข้างประตูและพวงมาลัย

มีเกจวัดตัวเดียวความร้อน ของ STRI slim

ตอนนี้กำลังติดตั้งจอ Neo จอฟ้า เอาไว้ปรับเปิด เทคครับ

ไว้เสร็จ จะรานงานอีกครั้งครับ

ส่วนรายละเอียดเทคนิค ลองถามมานะครับ ผมจะไปถามช่างต่อ อิอิ ( ผมไม่รู้เลยครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้