ผลการแข่งแต่ละรุ้น5-12-52

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย เกรียงศักดิ์ เชาวน์ดี, 6 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    รอหน่อยเดี๋ยวเอารูปมาให้ดูกันครับ

2. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    โหดจริงๆ โบเดิม

3. tar D-Max 3.0

tar D-Max 3.0 New Member Member

72
    0
    0
    คอมมอลเรวโบเดิม ผมว่าตอนนี้ ไดเร็กโบใหญ่หนาวแล้ว

4. CHOWER!!

CHOWER!! New Member Member

275
    0
    0
    โบเดิม แรงดีคับ

5. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    ง่ะ โบเดิม 13.xx ไม่ทราบว่าเป็นสำนักไหนว๊า !!

แรงจิงๆ

6. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ตั้งแต่ ดูรถแข่งแดร็ก มา ชอบ รุ่นโบเดิมนี่แหละ ริ้อเบอร์โท เอ้ย เทอร์โบ กันเหนๆ เลย ชอบๆ ไปยืนแกะกะตรงเค้ารื้อเทอร์โบอยู่ เหนหมดเลย ชำแหละกันสดๆ เหอะๆ

รถคืนนี้ รุ่นโบเดิม เปนรถของ นายจ๊อบ จาก มนตรี ดีเซล จ้า
    คันนี้เลย
    โคโรลาโด้ สีดำ สวยน๊อะ 55+

7. ของมนตรีอ่ะคับใช่ป่าวหว่า

8. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    งืม ๆ แรงมากคับ จากใจ....

ดันๆๆๆ

9. 12-13นี่ขอให้ทำเวลาดียิ่งขึ้นคับ+รักกันรักกันคับหอมกลิ่นดีเซลอิอิ

10. chun

558
    2
    18
    เดี๋ยวดูงาน ........... ปีหน้านะครับ ว่าจะมันส์ขนาดไหน งานนี้แค่น้ำจิ้มนะขอบอก อิอิ. (ปล่อยให้คิดกันเล่นๆ)

11. top kung

top kung New Member Member

65
    0
    0
    12 13 นี้อย่าลืมไปกันนะครับงานใหญ่เหมือนกัน เดี๋ยวจะจัดสินค้าราคาถูกไว้รอ เวลาน่าจะลงกันอีก

12. CHOWER!!

CHOWER!! New Member Member

275
    0
    0
    ไม่พลาดคับ

13. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    เครื่องเชฟ/ฮีซูซุ คอมมอนเรล ที่วิ่ง 11.xx นั้น 4 อันดับแรกแข่งเสร็จต้องไปชั่งน้ำหนัก

พิกัดน้ำหนักต้องไม่ต่ำกว่า 1600 กิโล ..

ผมไปยืนดูตรงจุดช่างน้ำหนักพอดี ก็เลยได้เห็นการเดินหน้า ถอยหลัง เดินหน้าเอารถขึ้นเครื่องชั่ง ให้น้ำหนักยางตกลงไป

แป้นรับน้ำหนักทั้ง 4 ล้อ มีเจ้าหน้าที่ชั่งน้ำหนักอยู่ 2 คน คนดูเครื่องชั่งคนนึง อีกคนยึงอีกด้านของรถ คอยจดน้ำหนักแล้วก็

เซ็ฯชื่อว่า ผ่านการตรวจน้ำหนักแล้ว [ เซ็นที่ใต้หมายเลข ที่ติดข้างรถ ]

แต่มี 1 ใน 4 อันดับแรก น้ำหนักขาดไปนิดหน่อย

เจ้าหน้าที่คนที่ตัวเล็ก ผมทรงเกาหลี ที่ขี่รถเล็กไป ๆ มา ๆ แถวเส้นสตราท บอให้หยวน ๆ ให้ลงน้ำหนักไว้ 1600 ตามกติกา

ตรงนี้ มองในแง่ดี น้ำหนักที่แป้นรับน้ำหนักที่ล้อทั้ง 4 อาจจะมีส่วนนึงส่วนใดของยางไปแตะกับด้านข้างแป้นรับน้ำหนัก ทำให้

น้ำหนักขาดไปนิดหน่อยก็ได้ ตรงนี้ก่อนวิ่งก็ต้องชั่งน้ำหนักและรับถุงทรายไปวางให้ได้น้ำหนัก 1.6 ตันตามที่กำหนดอยู่แล้ว ..

กระบะคอมมอนเรลสมัยนี้ ปลายปี 2552 ระยะ 0-402 เมตร เวลา 11 วินิด ๆ หนัก 1.6 ตัน เข้าเส้นที่ความเร็ว 205-210 กม./ชม.

ลองคิดดูว่าถ้าเป็นเบนซิน ในตัวถังกระบะ ต้องลงทุนเท่าไร แรงม้าเท่าไร ใช้งานบนถนนไม่ได้แบบนี้ด้วย

14. tanusmay

tanusmay New Member Member

394
    1
    0
    ไม่รู้ว่าเครื่องดีเซลจะสามารถไปแตะเลขตัวเดียวได้ไหมเนี่ย

ดีเซลยิ่งนับวันยิ่งพัฒนายิ่งขึ้นคับ

ปล.เชียร์ทุกสำนักคับ

15. Tiger Standard

Tiger Standard New Member Member

84
    1
    0
    เอาใจช่วยทุกอู่คับ..ไม่ว่าอู่ไหน อยากเห็น10

16. uppppคับ

17. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    แรงมากมายครับ

18. เจอกันนะคับพี่เอ :D

19. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    คร้าบ จะไปดูรถแรงๆ:D

20. aun2009

aun2009 New Member Member

227
    1
    0
    ว่างจะไปด้วยครับ อิอิ

21. EG4D

EG4D New Member Member

91
    0
    0
    ยิ่งนับวัน เวลายิ่งลง..เอาใจช่วยทุกๆอู่ครับ..อยากเห็น 10 เหมือนกัน
    ..วันนั้นผมไปดูตั้งแต่เที่ยง..กลับมาตี 1 (ทำเหมือนเอารถไปแข่งเลย..อิอิ)
    ..สุดๆครับ..ดีเซลเราวิ่งดีกันจริงๆ..วิ่งกัน 11..12 ไม่เห็นเลื้อยกันเลย..:)

22. Diesel Society

1,261
    2
    0
    แรงๆๆๆๆ

23. เอาใจช่วยทุกอู่ครับ

ปล.อย่าทะเลาะกันเลยครับเนื้อหาในเพลงชาติไทยก็สอนให้สามัคคีกันนะครับ

24. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    commonrail พัฒนาเร็วมากๆ คับ

25. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- เอาใจช่วยคับ :D

26. upppp

27. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    แล้วจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง .........

28. chun

558
    2
    18
    ดีเซลจงเจริญครับ

เยอะแยะ :rolleyes:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้