แนะนำการติดตั้งเกตวัดบูสให้ผมทีครับ...???

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Isuzu Tfr, 31 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ใครหว่า.......?

2. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    อีบีนั่นแหระ

3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    .....อิอิ.....

4. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    ช่ายเลย......55555555+

5. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    โอ๊ย...........โดนรุม (ชีวิตโดนทำร้าย)

6. (ไม่ธุระ)

1,249
    1
    0
    แต่ที่สุดมันต้องไม่โดนทำลาย

7. pandabank

2,427
    4
    0
    แค่วันนี้หัวใจสลาย.....อิอิ.....

8. weerachat_2.5 direct

weerachat_2.5 direct New Member Member

90
    0
    0
    ครับพี่ๆผมก็ว่างั้นครับทำปั๊มกับใส่อินเตอร์ก่อน
    - เรื่องปั๊มตอนนี้ก็ทำแบบคุณNONG_SCGว่าไปก่อนแล้วครับ ครายสกูรน้ำมันออกหน่อยแล้วปรับเดินเบาใหม่รอบก็นิ่งพอได้ครับรอบเครื่องไม่รัวแล้วเดินเบาได้ปกติแล้วครับ มันก็พอขับได้ครับ แต่ก็ยังไม่ปรี๊ดป๊าดเท่าที่ควรครับแต่ผมวิ่ง140ก็ยังมีควันนะครับเล่นซะฝาปิดท้ายดำเลยครับ ผมโทรไปถามร้านต้อยดีเซลมาแล้วครับ พี่เขาว่าให้ใส่ฝาเทอร์โบจะสูงหรือเตี้ยก็แล้วแต่ลูกปั๊มเดิมๆมันก็11มิลแล้วและเทสใหม่ส่วนหัวฉีดแกว่าหัวเดิมไปก่อนได้แล้วตั้งปอนด์ใหม่ สำหรับอีซุแค่นี้ก็วิ่งมันแล้วแถมประหยัดน้ำมันด้วยครับ แล้วแกว่าถ้าจะขยับสเต็ปก็ว่ากันอีกทีครับ ส่วนราคา57ร้อยได้ฝาสูง+เทสและปรับแต่งโน่นนี้ให้เสร็จสับ ถ้าฝาเตี้ย47ร้อย+เทสและปรับแต่งโน่นนี้ให้เสร็จสับอะครับ ผมว่าจะไปทำเร็วๆนี้อะครับ
    - เรื่องท่ออินเตอร์มะรู้ว่าจะไปเดินท่อดัดทรายที่ร้านไหนดีครับแนะนำหน่อยครับ เอางานคุณภาพราคาไม่แรงมากอะครับ เห็นเขาว่าไปที่สามดาว สามดาวตั้งอยู่นะที่แห่งไหนครับ...??? แล้วราคาโดยปมาณร้านนี้หรือร้านอื่นๆเขาเดินท่อดัดทรายเท่าไหร่ครับ ท่ออย่างเดียวนะครับ อินเตอร์+ท่อยาง+เข็มขัดรัดผมมีอยู่แล้วอะครับ

9. สามดาวอยู่แม่กลองซ้ายมือก่อนถึงตลาดน้ำอัมพวา

ค่าท่ออย่างเดียวดัดทรายน่าจะไม่เกิน4000แต่ถ้าใช้ท่อไอดีบุบน่าจะถูกลงไม่เกิน500

ส่วนผมทำที่พงษ์เฮดเดอร์นครปฐมครับ ราคาถูกจนใจหาย

อยู่แถวไหนครับจะได้แนะนำถูก

10. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ผมแนะนำเรื่องท่อ Inter นะ อีสุเนี๊ย เอาแบบไม่ต้องดัดทรายก็ได้ เล่นแบบๆตรงๆเลย วาง Inter ให้ได้ตำแหน่งใต้ไฟหน้า ยิ่งท่อสั้นยิ่งดี

11. weerachat_2.5 direct

weerachat_2.5 direct New Member Member

90
    0
    0
    ครับคุณตี๋ ผมอยู่สาทร-นาราธิวาส แถวๆหลังเทคนิคกรุงเทพฯครับ ท่อไอดีผมเปลี่ยนมาใช้ท่อของฟาดเตอร์ZอะครับเหมือนของKBZอะครับ ตำแห่งเดินท่ออินเตอร์ฝังไอดีน่าจะใก้ลเคียงกะท่อบุบอะครับ(หาท่อบุบไม่ได้เลยครับเดินหาปะทุมวันที่ร้านบอกว่าโดนเหมาไปขายหมดเลยครับ...เซงเลย) ส่วนร้านพงษ์เฮดเดอร์นครปฐมที่ว่าถูกจนใจหายนี้ราคาปมาณเท่าไหรครับคุณตี๋...??? พอจะบอกได้ปะครับ
    คุณน้องครับ ไม่ท่อดัดทรายแล้วเล่นท่อไรดีครับ...??? เป็นท่อเหล็กตัดเป็นบั้งๆแล้วเชื่อมหรือซื้อข้องอตามร้านอะไหร่แต่งมาเชื่อมเองก็ได้หรือป่าวครับ...??? ตอนนี้อินเตอร์ผมเป็นหลอดเหลี่ยมหนา3นิ้วทรงแบบของคุณบีในภาพส่วนตัวอะครับ ส่วนวางใต้ไฟหน้าก็จะเป็นตำแหน่งแบบในภาพของคุณบีใช่ป่าวครับ...???
    ปล.ลงรูปยังไงครับผมลงไม่เป็นอะครับ ว่าจะเอารูปห้องเครื่องมาให้พี่ๆดูหน่อยครับ แต่ลงรูปไม่เป็นครับ

หลังเทคนิคช่วงใหนครับ

เอ่อ.....ผมก็เรียนอยู่เทคนิคกรุงเทพครับ

ส่วนเรื่องราคาถูกมั๊ย?

ผมว่ามันไม่ถูกกว่าที่อื่นมากหรอกครับเพียงแต่ที่ทำรอบเดียวจบตลอดไม่ต้องคอยวิ่งแก้งาน

เพราะเรื่องร้านเดินท่อผมก็ไปมาหลายร้านเหมือนกันครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 สิงหาคม 2010
  12. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ไม่ยากคับ ตามลิ้งเลยคับ http://racingweb.net/forums/showthr...%A1%B7%D5%E8%C3%D9%BB%E0%C5%E7%A1%A1%E8%CD%B9!!!
    ถ้าไม่ได้ยังก็โทรมาถามได้คับ 085-9576736 จูเนียร์คับ

13. เรื่องราคาถ้าเทียบกันจริงๆแล้วถูกกว่ากันไม่มากมายหรอกครับ

แต่ที่ทำมาแล้วจบไม่ต้องคอยวิ่งแก้งานนี่แหล่ะครับที่ผมประทับใจ

เพราะเรื่องร้านเดินท่อผมก็มีประสบการณ์มาหลายร้านอยู่เหมือนกันครับ

ปล.อยู่ส่วนใหนของหลังเทคนิคเหรอครับ

พอดีผมก็เรียนอยู่เทคนิคกรุงเทพ

14. pandabank

2,427
    4
    0
    โทษนะครับพี่

พี่ใช่คนที่ผมเคยไปส่งเวสเกตตอนดึกๆป่ะครับ

ที่นัดส่งกันที่ปั๊มหลังเทคนิคครับ

ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยครับ

15. pandabank

2,427
    4
    0
    โทษนะครับพี่

พี่ใช่คนที่ผมเคยไปส่งเวสเกตตอนดึกๆป่ะครับ

ที่นัดส่งกันที่ปั๊มหลังเทคนิคครับ

ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยครับ

16. ^
    ^
    ^
    นี่ก็เด็กเทคนิค

17. < HANUMARN >

9,406
    4
    0

ตามเกจิ Direct เลยครับ

18. weerachat_2.5 direct

90
    0
    0
    - บ้านผมอยู่หลังบริษัทCEOโชว์รูมขายรถหรูนำเข้าอะครับคุณตี๋ บ้านอยู่ด้านหลังเลยครับ
    - ใช่ครับคุณแบงค์ผมเองครับยังจำได้ครับที่คุณแบงค์พาผมไปแซดรอบนึงอะครับ แม้...โบZนี่มันวิ่งดีจริงๆครับ...อิอิ ตอนนี้ผมขึ้นโบแล้วครับเวสเกตคุณแบงค์ใช้ดีจริงๆครับตอนนี้เหลือทำปั๊มทำครัทช์ใส่อินเตอร์แค่นี้ครับ แล้วรถคุณแบงค์ทำไรเพิ่มบ้างหรือป่าวครับ...???

19. weerachat_2.5 direct

90
    0
    0
    ปล.ไม่ค่อยสวยเลยครับเพราะทำเองหมดครับงานเลยลวกๆ ยกเว้นงานท่อไอเสียครับต้องผึ้งร้านครับ พี่มีอะไรแนะนำผมได้เลยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 สิงหาคม 2010
  20. weerachat_2.5 direct

90
    0
    0
    อ้าว... รูปไปไหนว่า ไม่ขึ้นเลย งว่งละไปนอนก่อนครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะพยายามลงใหม่ครับ...เซงเลย

21. pandabank

2,427
    4
    0
    ตอนนี้ของผมก็เปลี่ยนโบคับ แต่ก็โบเล็กเหมือนเดิมครับตามคอนเส็บครับ

22. (ไม่ธุระ)

1,249
    1
    0
    เล็กแบบไม่ธรรมดานะครับ

23. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    โบเล็ก ใบใหญ่ เหรอครับ น้องแบงค์.........5555

24. pandabank

2,427
    4
    0
    โบเล็กใบเล็กครับ

ยอดใบ 45 เองครับพี่ใหญ่กว่า Z นิดเดียวครับ

แต่อยากใส่ใหญ่ๆเหมือนพี่น้องบ้างครับ

25. หอผมอยู่ นราฯ ซ.8/1ครับมีอะไรปรึกษาได้ครับ อิอิ

ถ้าชวนจิบเบียร์ยิ่งถูกใจ อิอิ

26. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    - ได้ข่าวว่ายัดไส้ในยุโรปเหรอครับ

27. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    อยากจะเอา Z เทพไปใส่ Direct Junior บ้าง

28. pandabank

2,427
    4
    0

ขี้เมาหง่ะตี๋.....อย่าลืมชวนด้วยนะ.....อิอิ

29. weerachat_2.5 direct

90
    0
    0
    - อ้ออยู่ใก้ลกันแค่นี้เอง ยินดีครับคุณตี๋ ถ้าว่างๆและเจอกันครับ

30. weerachat_2.5 direct

90
    0
    0
    - อ้ออยู่ใก้ลกันแค่นี้เอง ยินดีครับคุณตี๋ ถ้าว่างๆและเจอกันครับ;););););)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้