หมายเรียกผู้ต้องหา

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย jakkrit, 24 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chanine30

chanine30 New Member Member

1
    0
    0
    เรื่องใบขับขี่กับที่เราเรียกว่าใบสั่งอะคับ คดีจราจรส่วนใหญ่ยกเว้นเมาแล้วขับ เป็นความความผิดลหุโทษ หมายถึงเจ้าพนักงานไม่มีสิทธิควบคุมตัว แต่กรณีของน้อง น่าจะเป็นกรณีที่พิเศษคือเมื่อได้รับใบสั่งแล้วไม่ชำระค่าปรับเจ้าพนักงานมีสิทธิออกหมายเรียกให้ไปชำระค่าปรับ แต่ส่วนใหญ่ร้อยละ99 ไม่ค่อยเกิดขึ้นคับทางที่ดีควรไปพบพนักงานคับเป็นคดีเล็กน้อย(ขี้หมา)ไม่ได้ใหญ่โตอะไร เสียค่าปรับก็จบ มีปัญหาโทรปรึกษาได้คับ 08-65302777 พี่เล็ก

2. jakkrit

jakkrit New Member Member

196
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ ผม เคลียเรียบร้อย แว้ววววคร้าบบบ ต้องระมัดระวังมากกว่านี้เราเองก็ผิดครับ ต้องจำไว้เป็นบทเรียน

3. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    แล้วเงินก็ทำให้ ญ พลิกตัวได้เหมือนกัน อิ อิ อิ

4. อิอิ 5555 6666

5. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ตีตูดก็พลิกแล้วพี่บี

6. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ควบแบบขี่ม้านะเหรอตาเอ

7. jakkrit

196
    0
    0
    แบบนี้ต้องเคี่ยน ซะให้เข็ด

8. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    ฮี้......................ฮ่า............... ปับ ๆ ๆ ๆ

9. jakkrit

196
    0
    0
    ฉึก ฉึกกกกกกกก 55555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้