Pic~ทริปปิ้งย่าง ณ หาดม้าน้ำ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม, 25 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    งานนี่พูดได้คำเดียวครับ

ไม่มีคำว่าเสียดายเกิดขึ้นในหัวสมองเลย........!!

มีแต่ความสุขเท่านั้นที่เกิดขึ้น ใน 2 วัน 1 คืน แต่หามิตรภาพจะหมดตามวันเวลาที่เราเจอกันไม่ มีแต่จะเพิ่มมากขึ้น มากขึ้น เกินกว่าคำว่าคนเล่นรถ แต่มันเป็นเหมือนพี่น้องกันมากกว่า

แปลกซะอีก เราคุยเรื่องรถกันไม่เท่าไหร่ ส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องอื่นซะมากกว่า ที่ทำให้ทุกคนเต็มไปด้วยรอยยิ้มและเสียงหัวเราะ

แปลกไหมที่คนไม่กินเหล้า ไม่สุบบุหรี่ ไม่ชอบเที่ยวกลางคืน จะมานั่งอยู่กับพวกเราได้ ถึง ตี3 ตี 4 โดยที่ไม่ขอตัวไปนอน มองไปแต่ล่ะทีเห็นแต่เสียงหัวเราะและรอยยิ้มกัน

ถึงมันจะนานไปหน่อยสำหรับผม ที่ 1 ปี 1 ครั้งเราจะจัดทริป กันแต่ขอบอกได้คำเดียวว่ามันคุ้มค่า กับการรอคอยของพวกเรา

ใครจะคิดยังงัยผมไม่สนอยู่แล้ว เพราะทุกวันนี้ผมไม่ได้ขอใครกิน ผมดีใจ และพอใจ ที่ผมจะอยู่อย่างนี้กลุ่มเล็กๆ คนน้อยๆ แต่มาทีไหร่ หรือจะไปไหน ก็จะครบกันทุกคน

พวกเราเจอกันไม่ต้องพูดอะไรมาก ไม่ต้องมีฟอร์ม มีแต่ความจริงใจให้กัน หยอกล้อเฮฮา ด่ายิกๆหยอกๆ กันบ้าง แต่เราก็เคารพซึ่งกันและกัน ในความเป็นพี่ เป็นเพื่อน เป็นน้องกัน

*** ขอขอบคุณทุกท่านมากครับ ที่ทำให้มีวันนี้ทริปนี้เกิดขึ้นมาได้

ท่านแบงค์และกิ๊ก ที่ช่วยจัดการเรื่องที่พัก อาหารการกินน้ำดื่มทุกอย่าง ที่สำคัญ ยาบาลากู๊........ตี 1 ยังเดินซื้อของที่สะพานพุทธอยู่เลย........และเป็นแม่งาน เหนื่อยๆสุด ขอกระทืบไลท์ กดขอบคุณซัก พันครั้ง คงน้อยไป......ขอบใจมากอ้ายน้องรัก

ท่านตี๋และผู้ติดตามสำหรับ ภาพสวยๆ กับช่างภาพมืออาชีพ เตรียมกล้องไปตั้ง 2 ตัว และที่สำหรับ มือถ่าน สำหรับเตาบาลากู๊ ถ้าไม่ได้ตี๋ผมแย่แน่เลย........อดมาตั้ง 1 ปีเต็มๆ..และขอบคุณ เด็กเสริ์ฟกะเด็กบาร์น้ำด้วยนะจ๊ะ มันส์มาก......อิอิ

ท่านโอ ที่มาด้วยใจ ถึงรถจะมีปัญหา ก็มาโดยที่ไม่ได้แจ้งล่วงหน้า ไปไหนไปกัน มาด้วยใจล้วนๆ....................ดูดตูดไม่มีห่างแม้ความร้อนจะขึ้น แอร์จะพังก็ตาม

ท่านพี่ป๊อป คนนี้ผมก็ยอมใจเลยครับ รถพังยังลากไปเก็บแล้วก็นั่งรถท่านบีมา พี่แกพูดว่าไม่ต้องกลัวเป้ พี่ไม่หนีเราหรอก ซึ้งครับ น้ำตาจะไหล เพราะถ้าไม่ได้พี่ป๊อป ผมไม่มีเพื่อนกินเหล้าแน่เลยครับ...อิอิ

ท่านพี่ฟลุ๊ค คนนี้ถ้าคืนนั้น ไม่มีพี่ฟลุ๊ค เราคงไม่ได้มีเสียงหัวเราะและรอยยิ้มแน่นอนครับ พี่ฟลุ๊คซัคซี๊ด.....................แหมทำไปได้.......ซักหมูที่ท้องด้วย .เล่นซะตอนเช้าอาบน้ำเป็นชั่วโมง หมูก็ไม่ออก.........555555+

ท่านพี่ไก่และครอบครัว ( แฟน เป็นแม่ครัวจำเป็นยามดึกด้วย....อิอิ...) ปีแรกมาก็ประทับใจเลยครับ ถึงไหนถึงกัน แม้จะมีผบ. มาด้วย........ไม่มีถอย...และขอบคุณสำหรับภาพสวยๆด้วยครับ ถ้าไม่ได้พี่คงไม่มีพี่ฟลุ๊คซัคซี๊ด แน่เลยครับ.............อิอิ

ท่านเก่งและแฟน พ่อครัวจำเป็น ยามเช้าครับ(และแฟน เป็นแม่ครัวจำเป็นยามดึก ) ถ้าไม่ได้ตาเก่ง ผมคงกินเหล้าตอนเช้าไม่อร่อยเน่เลย......เพราะหิวจากเมื่อคืน เช้ามาเล่นทั้งข้าวต้ม ข้าวผัด ไข่เจียว ครบอ่ะครับ....และขอบคุณเครื่องไฟ เทคเคลื่อนที่ ที่ทำให้..เด็กเสริ์ฟกะเด็กบาร์น้ำได้มันส์กัน..............อิอิ

อ้ายฉิบหาย ท่านป๊อปและครอบครัว ดีนะที่แฟนมันมา ( เป็นแม่ครัวยามดึก ช่วยได้เยอะเลยอิ่มท้องเลย ) ถ้ามันมาคนเดียวผมไล่กลับแล้ว มาถึง แมร่งตกแต่ปลา แมร่งไม่เคยเจอทะเลหรือยังงัยก็ไม่รู้ ทั้งๆที่ทุกวันนี้มันก็อยู่เกาะ..............เกาะอะไร คิดเอาเอง..........55555555+

ท่านจูเนียร์ น้องคนนี้รักมากเลยครับ กวนตีนผมทั้งคืน มาถึงแดกอย่างเดียวเลย สังเกตุรูปถ่ายได้เลย เดี๋ยวหาว่าผมใส่ร้าย อิอิ......แมร่งเอาะอะ ก็จะหมี่เหลือง อย่างเดียวเลย แต่ที่แน่ๆได้ใจผมเลย แมร่งเสือกลืมถ่านบาลากู๊...........สาดเอ๋ย......ถ้าไม่ช่ายจูเนียร์นะ ผมไล่กลับแล้วเนี้ย....++

สุดท้ายพี่นพ พี่คนนี้ก็สุดๆเลยครับ เกิดมาไม่เคยเจอ หน้าตาผู้ดีลูกคุณหนูมาก แต่ขับกระบะซิ่ง เหล้าไม่ดื่ม บุหรี่ไม่สูบ แต่กินเนื้อจระเข้กับน้ำเปล่า หัวเราะเมาดิบได้ทั้งคืนยัน ตี 3 แน่นอนมาก .....อิอิ....!!

ถ้าขาดตกบกพร่องชื่อใครขออภัยด้วยนะครับ คนมาเยอะมาก จนที่จอดรถเต็ม ผมเมาไปหน่อยอาจจำไม่หมดก็ขออภัยด้วย **** แต่ขอบอกสนุก มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก คร้าบ ****

ขอบคุณพี่น้องทุกท่านมากครับ ที่ร่วมทริปนี้กัน พวกเราสัญญาว่า ทริปหน้าจะมันส์และสนุกกว่านี้มากมาย ถ้าไม่เชื่อท่านลองมาสัมผัสอีกได้ครับ......^_^............^_^..!!

ปล. ไม่เห็นจำเป็นต้องไปสนาม เราก็ซัดรถกันได้ ไม่จำเป็นต้องไปผับเราก็เต้นกันได้ ไม่จำเป็นต้องเยอะเราก็สนุกกันได้ ไม่จำเป็นต้องรวยมากมาย เราก็คุยกันได้ แล้วเหตุไฉนเล่า เราถึงไม่มาเป็นเพื่อนกัน......!!

2. Maiauto

Maiauto New Member Member

198
    0
    0
    เอาไป+100กะโหลกเลยพี่เป้

3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ตามนั้นครับ ที่นี่มีมากกว่าคำว่าเพื่อนครับ

ทริปนี้ผมในนามผูจัดก็ขอขอบคุณแรงสนับสนุนทุกๆท่าน ความร่วมมือของทุกๆท่านที่ทำให้งานนี้ประสบความสำเร็จและผ่านพ้นไปได้ด้วยดี

ถ้าไม่มีพี่ๆเพื่อนๆทุกๆคนที่ไปในวันนั้นผมก็คงไม่มีกำลังใจที่จะทำสิ่งดีๆอย่างนี้ต่อไป.....ขอขอบคุณจากใจจริงๆครับ

ทริปหน้ารับลองว่าเกิดขึ้นแน่นอนครับ ขอให้พี่ๆเพื่อนๆอย่าเพิ่งเบือก่อนและกัน

สมาชิกใหม่ๆท่านใดสนใจก็ลองไปร่วมกิจกรรมได้ครับ.....แล้วจะรู้ว่าความสนุกกับคำว่าเพื่อนมันเป็นยังไง

ทริปหน้าคร่าวๆนะครับ สถานที่น่าจะเป็นที่เขื่อนขุนด่าน นครนายก

ส่วนวันเวลารอให้พี่ๆเพื่อนๆเสนอมานะครับ

4. astina2

astina2 New Member Member

368
    0
    0
    จัดเลยป่ายด้วยคนคับ

5. ทริปหน้า..ไม่ไกลเกินไป และก็ไม่น่าจะไกลเกินใจ coming soon!!!!!!

6. :sad:
    อ่านแร้วน้ำตาไหล่ คับ เป้แต่บอกได้เลยว่าดีใจที่ได้ไปวันนั้นและยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านคับ

7. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ขนาดนั้นเลยเหรอ พี่ป๊อป.........อิอิ...!!

8. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ผมก็น้ำตาจะไหลครับ "เมื่อได้ดูคลิปวีดีโอของพี่ฟลุ๊คเค้าอ่ะ" อายแทนเค้าเลยอ่ะ อิ อิ อิ

9. _nop_

_nop_ New Member Member

811
    0
    0
    พี่ป๊อปแกน้ำตาไหล เพราะรถแกพัง :cry::cry::cry:

10. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    55555555+

^_^...................^_^....++

11. tum_direct

tum_direct New Member Member

509
    0
    0
    ทริปหน้าไม่พลาดเเน่คับ

12. dearruam

dearruam New Member Member

485
    0
    0
    นี่แหละมิตรภาพ..ที่แท้จริง ครั้งหน้าผมจะทำตัวดี จะได้ไม่โดนยึดสิ่งจำเป็นที่ทำให้ไปไม่ได้...เสียดายอดไปเลย..อิอิ

13. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศดีๆครับ เสีนดายไม่ได้ไปด้วย

14. astina2

368
    0
    0
    ว่างๆจะพาไปแนะนำให้รู้จักพี่เค้านะ พี่บี อิอิ

15. astina2

368
    0
    0
    ตักข้างบนอย่าคนข้างล่างนะ อิอิ

16. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ข้างล่างอร่อยครับ มีกลิ่นกาแฟ ด้วย...........อิอิ

เพิ่งจะได้ดูคลิ๊ป ของพี่ฟลุ๊คเต็มๆก็วันนี้...................................แหมพี่ฟลุ๊คทำไปได้...............!!

นี่ดีนะที่ไม่มีตอน พี่ฟลุ๊ค ซัคซี๊ค................ฟองออกปาก ถึงท้อง............5555555555555555+

17. o_kit

o_kit New Member Member

26
    0
    0
    แหมเป้ ก็ว่าไปนั้น โอตามไปห่างๆ เอง:) แต่ขอบอกว่าทริปนี้ได้มิตภาพดีๆกลับมาเพียบ และคุณฟลุคซัดซี๊ด สุดยอดจริงๆ:p กับความฮาที่จัดมา หม่ำ เท่ง โหน่ง เชิญไปร่วมงานด้วยแล้วคร้าบๆๆ

18. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0

55555+

19. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    จร้าท่านพี่ไก่

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 13:34:38 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:33:54 ----------

ขนาดนั้น อิ อิ อิ

20. คับ555

21. คับ นพ ตอนนี้มีงานเข้าอีกแร้ว
    ชาร์ฟบาลานท์แตกตอนนี้ยกเครื่องออกมาลงพื้นแร้ว เบื่อมากคับ

22. o_kit

o_kit New Member Member

26
    0
    0
    ขอให้จบไวๆครับพี่ป๊อบ

23. _nop_

811
    0
    0
    ขอให้หลุดวงจรอุบาทว์ไวๆครับพี่ป๊อป

24. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    รอบนี้แกโดนไปเยอะ

25. _nop_

811
    0
    0
    นั่นแหละ 4M

26. ^ j ^
    - 555 ขอบคุงทุกท่านคับ

27. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    เสร็จรอบนี้ก็ใช้นานแล้วครับพี่ เป็นหนี้แค่ห้าหมื่น ดีกว่าเป็นหนี้ห้าแสนนะครับ .............!!

สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับพี่.......^_^............^_^...!!

28. astina2

368
    0
    0
    คำพูดนี้คุ้นๆนะคร้าบ

29. _nop_

811
    0
    0
    555+ พี่เป้แกโดนมาเยอะ...

ใช่คับ ไก่ คุ้นๆ55

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้