ทำสี RoVEr 623 (ตัวแรงของน้องBenZ)

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย POP-ROVER (เพชรบุรี), 5 กุมภาพันธ์ 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    อยากเห็นตอนประกอบ กันหน้าพร้อมลิ้นแล้วอะครับ !!!
    ทำไมผมดู ตื่นเต้นกว่าเจ้าของรถอะ ........ ???

- - - Updated - - -

อยากเห็นตอนประกอบ กันหน้าพร้อมลิ้นแล้วอะครับ !!!
    ทำไมผมดู ตื่นเต้นกว่าเจ้าของรถอะ ........ ???

2. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    ใกล้ล่ะคับๆ เบนซ์อัพเดตกับพี่ป๊อปบ่อย ก็เรยไม่ค่อยได้ตื่นเต้น555

ที่ช้าเพราะว่าเบนซ์ฝากให้พี่ป๊อปเก็บรายละเอียดนิดๆหน่อยๆ ในหลายๆจุด ที่อู่ประจำที่ทำไม่ได้

และเบนอยากให้ออกมาดีที่สุดน่ะคับ อิอิ...:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มีนาคม 2013
  3. มีรูปความคืบหน้ามาฝากครับ...น้องBeNZ

ช่องที่ท่อดักลมจะเข้าได้ แนวนอน 3 นิ้ว แนวตั้ง 2.5 นิ้ว ลองตัดสินใจดูครับจะใช้ท่อขนาดเท่าไรดี

เก็บสายไฟในห้องเครื่องให้เรียบร้อย...ตรงไหนไม่ดีพันเก็บให้ใหม่หมดแล้วนะครับ

4. natsmooth

834
    0
    0
    พี่ป๊อป เก็บงานทั้งหมดแบบนี้ ค่าเสียหายเท่าไร PM ให้ผมทีครับ !!!

5. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    มันเขียวมากกก

มันเขียวมากกก

6. pavelbenz

254
    1
    0
    นับถอยหลังแร้วว ตื่นเต้นจังเรย คิดถึงRoverมากๆ

7. natsmooth

834
    0
    0
    วันแรกเลยที่ได้รถ รบกวนบอกด้วยน๊ะครับเบ๊น !

วันแรกเลยที่ได้รถ รบกวนบอกด้วยน๊ะครับเบ๊น !

8. pavelbenz

254
    1
    0
    ได้เรยค๊าบ

9. much

much New Member Member

239
    1
    0
    เขียวสวยมากๆคับ

เขียวสวยมากๆคับ

10. ลองตำแหน่งท่อดักอากาศ...RoVEr 623 ตัวแรง

รูป...ลองใส่ท่อดักอากาศ ตำแหน่งนี้เหมาะสุดแล้วครับ
    ช่องข้างแก้มRoVErที่วงสีเขียวใหญ่กว่าช่องด้านล่างเยอะครับ...เป็นตำแหน่งที่เหมาะใส่ท่อดักอากาศ

ลองใส่ดูแล้ว...พอดีกับท่อปาก 3 นิ้ว เป๊ะครับ

[​IMG][​IMG]
    ช่องวางข้างแก้มRoVErก็เป๊ะ พอให้ท่อบิดตัวได้สบายไม่พับครับ...แต่ต้องลองใส่กันชนดูก่อน...ว่าจะติดอะไรหรือเปล่าแต่เท่าที่ดูไม่น่าติดครับ
    ตำแหน่งนี้กำลังสวยเลยครับ

11. natsmooth

834
    0
    0
    บ่องตง !!
    เริ่มน่ากัวละคันนี้ !!
    กะเอา 13.xx ปลายเลยช่ายมั้ย เบ๊น !!

บ่องตง !!
    เริ่มน่ากัวละคันนี้ !!
    กะเอา 13.xx ปลายเลยช่ายมั้ย เบ๊น !!

12. pavelbenz

254
    1
    0
    15.xx ก็ดีใจแร้วค๊าบบ

13. ได้กันชน และลิ้นหน้า แล้ว

งานตัดต่อช่องดักอากาศ และหล่อลิ้นหน้าเรียบร้อยแล้วครับ

เหลือเก็บงานอีกนิดก็จะเริ่มทำสีแล้วครับ...

อันนี้ต้นแบบลิ้นหน้าครับ...เมื่อหล่อออกมาแล้วจะได้แบบนี้เลยครับ (แต่เบากว่าเยอะ)

14. ช่องดักอากาศ...RoVEr 623 ตัวแรง

ให้ดูงานช่องดักอากาศชัด ๆ นะครับ...
    [​IMG] [​IMG]
    ถ้าไม่ใส่ลิ้นหน้า...ปากช่องดักอากาศจะสนิทกับกันชนหน้าพอดี แต่ถ้าใส่ลิ้นหน้ากับกันชนปากช่องดักอากาศจะไม่สนิท
    ต้องเว้าลิ้นหน้านิดหนึ่งครับ

เว้าลิ้นหน้า...แล้ว แต่ขนาดนี้ยังไม่พอ ต้องเว้าเพิ่มอีกนิด...เพื่อให้ปากช่องดักอากาศสนิทกับกันชนนะครับ

15. natsmooth

834
    0
    0
    โหดมากๆ ครับ !!

16. ลองประกอบกันชน...พร้อมลิ้น กับตัวรถเป็นครั้งแรกเพื่อดูตำแหน่งช่องดักอากาศ

สนิท...พอดีครับไม่ต้องเว้าลิ้นเพิ่มแล้ว

กันชน...กับลิ้น ก็ทำสีเรียบร้อยแล้ว เตรียมเก็บงานและประกอบแล้วครับ

17. natsmooth

834
    0
    0
    สวยครับ ลงตัวมาก !!
    รับรถได้เมื่อไร ..... อยากเห็นรถแล้วครับ

ปล. เบ๊นรีบโทรตามมาดูด้วยน๊ะครับ

18. เปลี่ยนลิ้นหน้าใหม่...แล้ว

รูปแถม...ครับ ให้ดูตอนใส่ลิ้นหน้าตัวหล่อใหม่กับรถ RoVEr 623 (รถผมเอง)

พอดี...และสนิทกับกันชน RoVEr 623 เป๊ะครับ

19. pavelbenz

254
    1
    0
    ได้เรยค๊าบ นัท

ได้เรยค๊าบ นัท

20. ประกอบ RoVEr 623 ตัวแรงเสร็จแล้วนะครับ...เตรียมขัดสีแล้ว !!!
    ซ่อมมอเตอร์ฉีดน้ำฝนเรียบร้อยแล้วครับ...(แปลงเพิ่มมอเตอร์ 1 ตัว ตัวสีเงิน ๆ ตามรูป)

ปากดักอากาศเก็บงานเรียบร้อยแล้วครับ...สนิทเป๊ะ

ประกอบตัวรถเสร็จแล้วครับ...เหลือเก็บงานอีกนิดหน่อยก็ขัดสีได้แล้วครับ

แก้ไขล่าสุด: 8 เมษายน 2013
  21. pavelbenz

254
    1
    0
    นี่ล่ะที่ต้องการ โหดสุดดๆ

22. natsmooth

834
    0
    0
    โห !! เหนแล้วอยาก เลี่ย ! เอ้ย....อยากสัมพัสจุงเบยยยยยย !!!

23. วันนี้ขัดสี พร้อมทำสีคาลิปเปอร์...เสร็จเรียบร้อยแล้ว

24. จบการทำสี RoVEr 623 ตัวแรงของน้อง BenZ

ในที่สุดครับ...ก็มาถึงบทสรุปครับ...จบการทำสี RoVEr 623 ตัวแรงของน้อง BenZ :)

ยังไง...ครับ เจ้าของรถตรวจความเรียบร้อยแล้ว........ไม่รู้ว่า OK เปล่าครับ

ล้าง...ทำความสะอาดภายนอก/ภายใน เรียบร้อยก็เอามาตากแดดเพิ่มอีกนิดครับ

แก้ไขล่าสุด: 15 เมษายน 2013
  25. pavelbenz

254
    1
    0
    ขอบคุณพี่ป๊อปมากครับ...ทีี่ช่วยเก็บรายละเอียดต่างๆไม่เพียงเฉพาะงานสี และที่ใช้เวลาค่อนข้างนาน

เพราะว่า ด้วยอายุรถที่เยอะแล้ว อุปกรณ์ต่างๆก็เสียไปตามกาลเวลา ก็ได้พี่ป๊อปนี่แหละที่ช่วยทำให้ซะเหมือนย้อนเวลากลับไปใช้รถใหม่อีกครั้ง

ผลที่ได้มา เกินความคาดหมายของผมไปเยอะมาก ได้รับเสียงตอบรับดีจากที่บ้านครับบ ^.^

ปล. ของหวานที่บ้านบอกว่าอร่อยทุกอย่างเลยคับพี่ป๊อป เด๋วว่างๆจะแวะไปซื้ออีกครับ อิอิ

26. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    มันเขียวสวยมากกกกกก
    พี่สั่งลิ้นหน้ายังทันอยู่มั้ยครับ
    เอาอันนึงทำสีดำให้ด้วยเลยครับคิดตังค์เพิ่มมาเลย
    ขอบคุณมาก

27. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    seal จะซิ่งมั่งแล้วกลัวใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้