พี่ๆที่ใช้(สตาร์ด้า)ช่วยโพสรูปเพื่อเป็นแนวทางการแต่งคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย นายภคพัส น้อยไขขำ, 1 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    5555555555+

ถ้าทะเลแนะนำ บางแสนครับ

ถ้ามาวันเสาร์กลางคืน เดี๋ยวจัดปลาหมึก ตัวโตๆ รอเลยครับ.................อิ..............อิ

2. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ไปทั้งทีหาที่นอนสักคืนเลยดีกว่าตี๋

จะได้เมาแบบหลุดโลกหน่อย

พี่เป้คงหาที่พักได้มั้ง

ไปบางแสนก็น่าสนนะ

ลองเอาไปตัดสินใจดูนะตี๋คุง

3. บางแสนดีมะ

พี่เอตีรถมาจากจันฯได้อยู่แล้ว ชิมิ

4. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    จัดไป ใกล้ดีหน่อย

5. pandabank

2,427
    4
    0
    งั้นนัดกันคร่าวๆประมาณกลางเดือนหน้าครับ

ส่วนวันที่แน่นอนเดี๋ยวรอตี๋คุงมาแจงอีกทีครับ

ยังไงก็ชวนเพื่อนๆชาวสตราด้าไปกันเยอะๆนะครับ

กิจกรรมคร่าวๆก็น่าจะนัดเจอกันพูดคุยดริ้งกันนิดหน่อย(เมาไม่แข่งนะ)แล้วก็ถ่ายรูปรวมกันครับ

รายละเอียดที่เหลือเดี๋ยวผมกับตี๋คุงจะมาแจงให้ฟังเรื่อยๆครับ

ไปกันเยอะๆนะครับ

6. Note2529

Note2529 New Member Member

4
    0
    0
    รบกวนถามอะไรหน่อยนะครับ
    ผมใช้ สตาร์ด้า เครื่อง 4D56 อยู่ 5ปี ขับเดิม1ปี เซทโบมา 4 ปี พอดีมันพัง เลย ฟิตเครื่องใหม่ ชนิดแบบว่า อะไรไม่ดีเปลียนอะไรดีแต่เก่าก็เปลียน (ของแท้หมดนะครับ) แต่พอทำเสร๊จแล้ว มันเป็นแบบนีครับพี่น้อง มันวิ่งได้ประมาน 140 นิดๆ แต่ช่วงต้น ออกตัวก็เกือบจะปกติ แต่ไม่ เร็วเหมือนก่อนพัง แล้วเวลาวิ่ง ที่ 3500 รอบ มันจะดังที่เกียร์ ของทุก เกียร์ ยกเกียร์ออกมาดูแล้วไม่เป็นอะไร เสียงเครื่องก็ปกติ ใครรู้ ช่วยบอกผมที่นะครับ มืดแปดด้านแล้ว ความเร็วในวันที่พัง ทำได้ ที่199 เพราะว่าไมค์ ดิจิตอน มีแค่นัน ง่ะ พังคาเท้าที่170นิดๆครับ สาเหตุมาจาก ปั้ม จ่ายน้ำมันไปยังสูบ3 น้อยเกินไปจึงทำให้ลูกละลาย คิดว่าคง จะค่อยๆเป็นมานานแล้ว จนมาพังในวันนันพอดี ลูกสูบอีก3 ลูก สภาพ ยัง 95% ได้เลยมังครับแต่ผมก๊เปลียนยกชุดเลย
    พิมเยอะไปหน่อยนะเพราะ อยากให้ ข้อมูลที่ละเอียดอ่าครับ ใครรู้บอกผมที่นะครับ

7. อ่านแล้ว งงๆ อ่าครับ

เอาอย่างนี้ดีกว่าครับพอจะมีเบอร์มั๊ยครับเด๋วโทรไป

หรือไม่ก็ 0816184940 ตี๋ครับ

084-640-8024 pandabank

8. pandabank

2,427
    4
    0
    อือ

น่าคิด

9. pandabank

2,427
    4
    0

ไปด้วยกันนะแชมป์

ป๋าไม่ว่าหรอกมั้ง

ไปค้างคืนเดียวเอง

10. ตาด้ารวมตัวคับ

11. pandabank

2,427
    4
    0

ไปด้วยกันนะพี่

ไปกันเยอะๆ

ทางสายกรุงเทพวันไปก็นัดรวมตัวกันแถวๆบางนาก่อนแล้วค่อยเคลื่อนขบวนไปพร้อมกัน

ไปร่วมกิจกรรมกันครับ

12. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    มากันเยอะเยะนะครับ มาร่วมสนุกกัน.............................!!

13. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    จะรอวันนั้นครับ

14. คับถ้าไม่ติดอะไรไปแน่คับ

15. pandabank

2,427
    4
    0
    ดันๆๆๆๆๆๆครับ

16. ขอลองเสนอกำหนดการคร่าวๆนะครับ(sample):D

สถานที่น่าจะเป็นทะเลชลบุรีไม่น่าเกินพัทยาส่วนพิกัดเด๋วรอพี่เป้กับพี่แบ้งค์มาแจงอีกที

ระยะเวลาเพียง 1 คืน เดินทางวันศุกร์กลับวันเสาร์

กำหนดการที่ลองเสนอดู
    คือ
    1ศุกร์ที่ 11 กันยายน 2552 17.00++
    2 ลองเสนอดูครับ
    :D

สถานที่นัดพบกันก่อนออกเดินทาง
    1 ปั๊มเจ็ทอุดมสุข(ปตท ใหม่ตรงข้าม สน.บางนา)
    2 เอสโซ่บางนาขาออก(ที่มีแมคโดนัล)
    3 พักลางทางมอเตอร์เวย์
    4 ลองเสนอมาครับ
    :D

มีสิ่งใดแนะนำเพิ่มเติมได้นะครับ อิอิ:cool::D

17. pandabank

2,427
    4
    0
    ดันๆๆๆๆๆครับ

ช่วยๆกันเสนอครับ

18. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    มารอผลสรุปครับ.....!!

19. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
  20. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    แน่นอนยังไงบอกด้วย...นะจ๊ะ
    ( ลองนัดกะพี่ตั้มอีกทีดิ ในกระทู้ นัดMeetingชลบุรีครับ)
    จะได้วันเดียวกัน อย่าลืมอุ้มน้าเอ๋มาด้วยล่ะ

21. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    มาฟังผลสรุปครับ.............อิ...................อิ..........!!

22. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    Meeting Zone Chonburi วันที่18 ครับ ถ้าสะดวกวันเดียวกันก็ได้ครับ

23. pandabank

2,427
    4
    0
    พี่ตั้มครับ

สรุปว่าพวกผมมิตวันที่ 11 ครับ

ยังไงก็อยากให้พี่ไปด้วยครับ

มิตทีเดียวสองอาทิตย์ติดไหวไหมพี่ตั้ม

ยังไงก็ฝากบอกข่าวทางสายพี่ด้วยนะ อยากให้พี่มาจิงๆมามิตติ้งด้วยกัน

เพราะเป็นครั้งแรกที่ชาวสตรด้าจัดมิตครับ

และเชิญพวกพี่ทุกๆคนด้วยนะครับ

24. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    2ก็2 ทำไงได้ก็ใจมันรัก ใครจะเหมือนผมมั่ง
    เผลอๆ3เลย เพราะ 26 ไปเทพนครอีก

25. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    อ้าว พอดีพี่ต้องไปเอารถอาทิตย์นั้นพอดีเลยอ่ะ ไปไม่ได้ล่ะ ขอโทษด้วยนะครับทุกคน

26. pandabank

2,427
    4
    0
    ดันไปครับ

มาเยอะๆนะครับ

27. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ต้องขอโทษด้วยนะครับ

พี่เอารูป ไปลงโดยไม่ได้บอกกล่าว

ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีนะครับ แค่ต้องการปั่นกระทู้ให้มากันเยอะๆ ก็เท่านั้นครับ

ถ้าผมทำให้บุคคลที่ผมพาดพิงไม่พอใจ ต้องขออภัย ณ. ที่นี้ด้วยครับ..............ขอบคุณครับ

28. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    อายเขาหมดครับ ตี๋คุง....................!!

อิ..............................................อิ

++++++++++++++++++++++

น้องแบ็งค์ ส่วนเรื่องที่พัก ไปดูมาให้ 3 ที่นะครับ

ที่แรก ติดกลับวงเวียน ชื่อสถานตากอากาศ แสนสุข ที่จอดรถมากมาย

ค่าเช่าก็ 600-1,500 บาท บรรยากาศตามรูปครับ

ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ถูกใจสิ่งนี้
  29. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ที่ 2 โรงแรม บางแสนบีท รีสอร์ท

พักได้ 4 - 8 คนครับ ราคา 2,300 บาท

ผมว่ามันแพงไปไหมครับ ลองดูรูปประกอบการตัดสินใจครับ

แต่อันนี้ดีมีที่จอดรถด้านหน้าติดถนน 3 ช่อง จอดได้ร่วม 20 กว่าคัน เวลามิตติ้ง อาจจอดถ่ายรูปจอดเรียงสวยดีครับ

แต่ผมว่าไม่จำเป็นเราพักที่ไหนก็ได้แล้วหาที่จอดสวยๆ เยอะแยะ...............!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้