อยากเห็น นาวารา แต่งจัง

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ช่างแบงค์นครปฐม, 20 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    Upๆคร๊าบ

1. BD 25 T.....ซ่านิดๆ

BD 25 T.....ซ่านิดๆ New Member Member

35
    0
    0
    ว่างั้นแหละ 555

2. ooauoo

ooauoo New Member Member

31
    0
    0
    นาวารา มันวิ่งขึ้น 180 เร็วจัง

3. Nw_Sk

Nw_Sk New Member Lady Member

21
    1
    0
    นาวาร่า แข็งแกร่งจัง;)

4. BD 25 T.....ซ่านิดๆ

BD 25 T.....ซ่านิดๆ New Member Member

35
    0
    0
    ไม่หรอกคร๊าบ.... พี่น้อง อยากได้สัก 2 Up

5. piayapong038

piayapong038 New Member Member

9
    0
    0
    แต่งโหดดีคับ

6. ooauoo

ooauoo New Member Member

31
    0
    0
    ทั้งโหดทั้งแรง
    ไม่รุ้ว่ารุ่น XE สีขาว 5เกียร์ มันจะแรงสู้ 6เกียร์ได้มั้ยก็ไม่รุ้

7. Upคร๊าบ

8. BD 25 T.....ซ่านิดๆ

35
    0
    0
    ต้องลองครับ 555

9. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
  10. ได้เลย จัดไปยาวๆ

11. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    จัดปายๆๆๆ

12. guru2222

guru2222 New Member Member

35
    1
    0
    upppp อิอิกำลังจะออกนาวาร่ามั่งแต่ไม่รู้จะออกรุ่นไหนดีอ่ะคับดูไม่เป็นว่าตัวไหนมัน174ม้าอ่ะ

13. matnezz

matnezz New Member Member

5
    0
    0
    ผมเพิ่งรู้ครับว่าฟอนเทียร์เดิมๆผมเนี่ยเวลาบันทุกคนสัก7-9คนเนี่ย แตะ170ได้เลย แต่อาจเพราะมีลมส่งด้วยครับ เส้นราชพฤกษนี่เอง ค่ายนิสสันนี่แรงไม่ใช่เล่นเลย....

14. matnezz

matnezz New Member Member

5
    0
    0
    นาวาร่าหน้าทิ่มก้อเฟี้ยวใช่ได้เลยครับ เคยเห็นวิ่งได้ 15-16วิช่ายป่ะ

15. ตาด้า

ตาด้า New Member Member

141
    4
    0
    คันเตี้ยดูรายละเอียดในหนังสือนักเลงรถกระบะ เล่มประจำเดือนมีนาคมได้เลยครับ

16. _nop_

_nop_ New Member Member

811
    0
    0
  17. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    รถแรงปล่อยไปก่อน....เอิ๊กๆ

18. tai_4021

tai_4021 New Member Member

28
    0
    0
  19. jaooh

jaooh New Member Member

233
    1
    0
    ขึ้นช้าแต่มาปลาย เกียร์นาวาราอัดตราทดเท่าเกียร์ HKS

20. kahangkan

kahangkan New Member Member

1
    0
    0
    อยากรู้จัง แรงจริงรอบแรกทำไมดมก้น 5555

ที่นาวาราออกตัวช้าก็เพราะว่ามันมีหลายเกียร์ และ ในแต่ละช่วงเกียร์มันสัน ยกตัวอย่าง วิ่งที่ 2000 รอบนะ เกียร์ 5 วิ่ง 80 เกียร์ 6 วิ่ง100 ไปแข่งกับรถยี่ห้ออื่นคงไม่ไหวหรอก วิ่งไปสัก 60 คุณต้องเปลี่ยนแล้ว 3 เกียร์ - 4 เกียร์นะ วัดที่ 2000 รอบอ่ะ แต่ถ้าให้บรรทุกหนักสัก 2 ตันแล้วมาแข่งกัน อยากรู้ใครจะออกตัวเร็วกว่ากัน 555 รถมันดีคนละอย่างครับ แล้วอีกอย่างนะโค้งไหนที่ รถยี่ห้ออื่นเข้าไม่ได้ในความเร็วเท่ากัน นาวาราเข้าได้ครับ ลองดูได้ ทั้ง ๆ ที่หน้ายางก็เล็กกว่า รถกระบะรุ่นอื่นนะครับ เป็นไงเจ๋งป่ะ สำหรับเครื่องยนต์นะครับ นาวาร่าเหลือเฟือครับ แค่ 2500 ก็พอล่ะ เทียบเท่า 3000 ครับ ขอบอก ส่วนวิ่งเท่าไรผมไม่รู้นะครับสูงสุด 160 ที่ผมเคยลองมานะ ยังสบายสบายครับ แต่เพื่อความปลอดภัย รถทุกยี่ห้อน่าจะวิ่งได้ แค่ 130 ก็ เพียงพอแล้วละครับ แล้วอีกอย่างความคุ้มค่าครับ ต้อง นิสสัน ครับ ในราคาที่ใกล้เคียงกัน รถยี่ห้ออื่น ล้อกะทะธรรมดา กระจกมือหมุน ไม่มีไฟตัดหมอก ฯ ตรวจสอบได้นะครับ
    ที่ผมบอกไปไม่ใช่ว่าเก่งหรือเพราะใช้ นาวารา อยู่นะครับ แต่ก็เพราะว่าผมเคยขับมาหลายยี่ห้อแล้วครับ ยังไม่เคยก็ ซีนอน กับ ฟอร์ด นี่แหละครับ พอผมได้ลอง นาวารา ผมก็ตัดสินใจถอยนาวาราเลยครับรถคันแรกของผมครับสีขาว แต่ก็ขอตินาวาราหน่อยนะครับ คือตัวที่ผมถอยมาเนี่ย เป็นรุ่น se ครับ ฟิล์มบานหน้าก็ติดให้ไม่เต็ม มันร้อน เงินก็ออกรถหมดแล้ว ไหนจะต้องเติมน้ำมันอีก จะเอาเงินไหนไปติดฟิล์มละเนี่ยต้องทนมันไปก่อน 555 ที่จุดบุหรี่ก็ไม่มี และอีกอย่างนะผมไม่ชอบหน้าปัดเรือนไมล์มันเลย มันสวยสู้ ของ โตโย กับ อีซุ ไม่ได้อ่ะ มันทำเป็นสีส้มอีกแล้วครับท่าน แถมไม่เรืองแสงด้วย :sad::sad::cry:

21. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    นวรัตน์ อิอิ

22. tanusmay

tanusmay New Member Member

394
    1
    0
    แรงๆกันทั้งนั้นเลย

ไม่เคยลองกับ นาวาร่า ซักที แต่เท่าที่ผมเจอป้ายแดง ทำไมมันวิ่งควันจุกตูดเลยอ่าคับ ที่เจอมาไม่ใช่แค่คันเดียวนะหลายคันเลยอ่า แปลจังยังใหม่อยู่เลย

สงสัยทาง NISSIN เค้าจะจูนน้ำมันมาแบบเหลือๆ แต่ที่แน่ๆ ในบรรดารถเดิมๆ นาวาร่า เค้าว่าบูสท์สูงกว่าใครๆ เลยนะคับ เรียกได้ว่าเดิมๆรีดกำลังออกมาหมดเลย

23. ใช่คับตามข้างบนเลยเคยเจอรถส่งของก็วิ่งนะแล้วควันดำดำคับ

24. pigmanna

pigmanna New Member Member

1
    0
    0
    จงมา...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้